દવા ની થઈ એવી ઉંધી અસર કે આ મહિલા ના માથા ઉપર નહિ પરંતુ જીભ ઉપર વાળ ઉગી આવ્યા..

અન્ય

વાળ ખરવું અથવા વાળ ખરવા એ આજના સમયમાં દરેક બીજા માનવીની સમસ્યા છે. કામના ભારને લીધે, લોકોના વાળ પડી રહ્યા છે અને આ માટે તેઓ જાણતા નથી કે તેઓ કેટલા પૈસા ખર્ચ કરે છે અને સારવાર લે છે. કેટલીકવાર ડોકટરો આપણને એન્ટીબાયોટીક્સ આપે છે, જે આપણને રાહત આપે છે અને આપણે પણ સારું થવાનું શરૂ કરીએ છીએ.

Advertisement

પરંતુ ઘણી વખત આ દવાઓ લોકોને ખોટી અસર આપે છે અને તેનાથી આ પ્રકારની આડઅસર થાય છે જેની તમે અને આપણે કલ્પના પણ કરી શકતા નથી. એક મહિલા સાથે પણ આવું જ બન્યું. માણસને દવાની આવી ખરાબ અસર થઈ કે તેના માથાને બદલે, તેની જીભ પર વાળ વધવા માંડ્યા.

હા, તે સાંભળીને તમને આશ્ચર્ય થયું હશે પણ તે સાચું છે. ચિત્રમાં તમે આ મહિલાની જીભ પરના વાળ સ્પષ્ટ જોઈ શકો છો. વોશિંગ્ટનની એક 55 વર્ષીય મહિલા, જેની જીભ એન્ટિબાયોટિક્સ લીધા પછી કાળી થઈ ગઈ છે. આ મહિલાની જીભ પર આટલા બધા વાળ ઉગ્યાં છે જેના કારણે તેની જીભ કાળી થઈ ગઈ છે. આ મહિલાની જીભને ‘બ્લેક હેરિ જીભ’ નામ પણ આપવામાં આવ્યું છે. મહિલા માટે આ સમસ્યા ત્યારે શરૂ થઈ હતી જ્યારે અકસ્માત પછી ડોક્ટરોએ તેને એન્ટિબાયોટિક્સ આપી હતી.

આ કિસ્સામાં, ડોકટરો કહે છે કે તેઓએ મહિલાને પગમાં ઘા હોવાને કારણે મિનોસાયક્લિન સૂચવી હતી. આ ઇંગ્લેન્ડની જર્નલ મેડિસિનમાં પણ પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યું છે, જે મોંને યોગ્ય રીતે સાફ ન કરવાને કારણે છે. મહિલાને વોશિંગ્ટન યુનિવર્સિટી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી અને તેની સારવાર શરૂ થતાંની સાથે જ એક મહિના પછી મહિલાની જીભ કાળી થઈ ગઈ અને તેના પર વાળ આવવા લાગ્યા. ડોક્ટરે આ વિચિત્ર રોગ વિશે પણ જણાવ્યું હતું કે તે એક અસ્થાયી સમસ્યા છે જેનાથી વધારે નુકસાન થતું નથી. આ રોગથી બચવા માટે, વ્યક્તિએ ફક્ત તેની જીભને યોગ્ય રીતે સાફ કરવી પડશે, જેના પછી આ સમસ્યા દૂર થઈ જશે.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published.